NRF มอบปฏิทินเก่าให้แก่ศูนย์เทคโนโลยีการศึกษาเพื่อคนตาบอด ในกิจกรรม “ร่วมสร้างโอกาสด้วยปฏิทินเก่า”
14 มีนาคม 2567
![](https://hub.optiwise.io/storage/19/news/2024/04/20240429-104559-1-th.webp)
NRF มุ่งมั่นสร้างโอกาสและส่งเสริมความเท่าเทียมให้กับผู้พิการทางสายตา จัดกิจกรรม "ร่วมสร้างโอกาสด้วยปฏิทินเก่า" โดยบริจาคปฏิทินตั้งโต๊ะเก่าให้กับศูนย์เทคโนโลยีการศึกษาเพื่อคนตาบอด มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ เพื่อนำไปผลิตเป็นสื่อการเรียนการสอนอักษรเบรลล์ สนับสนุนการศึกษาและพัฒนาคุณภาพชีวิตของผู้พิการทางสายตา
กิจกรรม "ร่วมสร้างโอกาสด้วยปฏิทินเก่า" เป็นตัวอย่างที่ดีของการนำทรัพยากรที่มีอยู่มาสร้างประโยชน์ให้กับผู้ด้อยโอกาส สะท้อนความรับผิดชอบต่อสังคม และส่งเสริมความเท่าเทียมในการเข้าถึงการศึกษา